ประชาสัมพันธ์ ![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc6/1.5/16/1f973.png)
เนื่องในวันที่ 5 มิถุนายน ของทุกปีเป็นวันสิ่งแวดล้อมโลก โรงเรียนวัดทุกคอกได้จัดกิจกรรมรณรงค์การลดใช้พลังงานมุ่งสู่โรงเรียนคาร์บอนต่ำ โดยกำหนดให้เริ่มเปิดไฟและเครื่องใช้ไฟฟ้า ในห้องเรียน ในเวลา 09.30 น. จึงเชิญชวนประชาชนทุกท่าน ร่วมกันรักษาสิ่งแวดล้อมด้วยวิธีง่ายๆ เช่น ปิดเครื่องใช้ไฟฟ้าทุกครั้งหลังเลิกใช้งาน เพื่อโลกของเราในอนาคต ![????](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t77/1.5/16/1f33f.png)
|